Luật sư được quyền tham gia bảo vệ cho người bị giữ từ khi nào?

ĐOÀN LUẬT SƯ TP. HÀ NỘI

CÔNG TY LUẬT HOÀNG SA

Địa chỉ: P713, Tòa F4, số 114 Trung Kính, Cầu Giấy, HN

Hỏi:

Luật sư được quyền tham gia bảo vệ cho người bị giữ từ khi nào?

 

Đáp:

Theo quy định tại Điều 58, Điều 59 Bộ luật tố tụng hình sự thì người bị giữ, người bị tạm giữ được quyền tự bào chữa, hoặc thuê luật sư bào chữa cho mình. Do đó, ngay khi bị giữ, bị tạm giữ thì luật sư có thể tham gia để bào chữa trên cơ sở yêu cầu của khách hàng.


       QUÝ KHÁCH LIÊN HỆ VỚI CHÚNG TÔI

 Công ty Luật Hoàng Sa

  P713, Tòa F4, số 114 Trung Kính, Cầu Giấy, HN
  02466564319 - 0911771155   /   F: 02466564319
  Luathoangsa@gmail.com
        Hotline:  0911771155 - 0983017755 
Thong ke

Liên hệ

Hà Nội: P713, Tòa F4, 114 Trung Kính, Cầu Giấy, HN

HCM: 89 Nguyễn Văn Thủ, P. ĐaKao, Quận 1, HCM

Gia Lai: 155 Trường Chinh, TP. Pleiku, Gia Lai

Hotline: 0911771155 - 0983017755

Email: Luathoangsa@gmail.com

Khách hàng tiêu biểu

loichaobatdau Luật Hoàng Sa 
Hỗ trợ trực tuyến
Mọi câu hỏi sẽ được trả lời, gọi Luật sư: 0911771155 (Zalo)