Luật sư có quyền tham gia bào chữa, bảo vệ cho bị can, bị cáo, bị hại khi nào?

ĐOÀN LUẬT SƯ TP. HÀ NỘI

CÔNG TY LUẬT HOÀNG SA

Địa chỉ: P713, Tòa F4, số 114 Trung Kính, Cầu Giấy, HN

Hỏi:

Luật sư có quyền tham gia bào chữa, bảo vệ cho bị can, bị cáo, bị hại khi nào?

 

Đáp:

Theo quy định tại các Điều 60, 61, 62 Bộ luật tố tụng hình sự thì bị can, bị cáo, bị hại là những người được xác định vai trò, tư cách tham gia tố tụng sau khi vụ án được khởi tố. Và kể từ thời điểm đó thì họ có quyền thuê luật sư bào chữa, hoặc bảo vệ cho mình. Do đó, Luật sư có thể tham gia từ giai đoạn khởi tố vụ án theo yêu cầu của thân chủ/ khách hàng.


       QUÝ KHÁCH LIÊN HỆ VỚI CHÚNG TÔI

 Công ty Luật Hoàng Sa

  P713, Tòa F4, số 114 Trung Kính, Cầu Giấy, HN
  02466564319 - 0911771155   /   F: 02466564319
  Luathoangsa@gmail.com
        Hotline:  0911771155 - 0983017755 
Thong ke

Liên hệ

Hà Nội: P713, Tòa F4, 114 Trung Kính, Cầu Giấy, HN

HCM: 89 Nguyễn Văn Thủ, P. ĐaKao, Quận 1, HCM

Gia Lai: 155 Trường Chinh, TP. Pleiku, Gia Lai

Hotline: 0911771155 - 0983017755

Email: Luathoangsa@gmail.com

Khách hàng tiêu biểu

loichaobatdau Luật Hoàng Sa 
Hỗ trợ trực tuyến
Mọi câu hỏi sẽ được trả lời, gọi Luật sư: 0911771155 (Zalo)